பசுமை இயக்கம் திட்டத்தில் பங்கேற்க ஆரம்ப கட்ட எலக்ட்ரிக் வாகன ஸ்டார்ட்அப்களுக்கு இன்னும் 4 நாட்கள் உள்ளன

தற்போது வரை 200க்கும் மேற்பட்ட நிறுவனங்கள் விண்ணப்பம்

சென்னை, 28 மார்ச் 2023: மொபிலிட்டியில் முன்னணி மைக்ரோ வென்ச்சர் ஃபண்டுகள் மற்றும் யமஹா இன்னோவேஷன் பார்ட்னராக இணைந்து, தொழில்நுட்ப ஸ்டார்ட்அப்கள், முதலீட்டாளர்கள் மற்றும் கார்ப்பரேட்களுக்கான வணிகத்தை மையமாகக் கொண்ட நெட்வொர்க்கான சன்ச்சிகனக்ட்டை, இந்த மாத தொடக்கத்தில் இந்திய எலக்ட்ரிக் வாகனங்கள் ஸ்டார்ட்அப்களுக்கு பசுமை இயக்கத் திட்டத்தை அறிமுகப்படுத்தியது. 3 மாத திட்டமாக செயல்படுத்தப்படவுள்ள இத்திட்டம் மூன்று மைக்ரோ வென்ச்சர் கேப்பிட்டல் நிறுவனங்களின் நிதி உட்செலுத்தலுடன், மிக ஆரம்ப நிலை நிலைத்தன்மை (பசுமை இயக்கம்) வணிகங்களை இலக்காகக் கொண்டது. தின்குவேட், ஈவி2 வென்ச்சர்ஸ் மற்றும் சீ ஃபண்ட் ஆகிய நிறுவனங்கள் நிதி பங்காளிகளாக இணைந்து, கிரீன் மொபிலிட்டி துறையில் உள்ள எட்டு ஆரம்ப நிலை தொழில்முனைவோருக்கு தலா ரூ. 75 லட்சம் வழங்கவுள்ளன. விண்ணப்பங்களுக்கான காலக்கெடு மார்ச் 31. அந்த தேதிக்குப் பிறகு, தேசாய் & திவான்ஜி சட்ட நிறுவனம் திட்டத்தின் சட்டப் பங்காளியாகச் செயல்படுவதன் மூலம், சரியான விடாமுயற்சியுடன் திரையிடல் மற்றும் தேர்வு தொடங்கும்.

காலக்கெடுவுக்கு இன்னும் சில நாட்கள் மட்டுமே உள்ள நிலையில், ஏற்கனவே 200க்கும் மேற்பட்ட விண்ணப்பங்களைப் வரப்பெற்றுள்ளது. பசுமை இயக்க திட்டத்திற்காக சன்ச்சிகனக்ட் உடன் கூட்டு சேருவதில் தின்குவேட் நிறுவனம் மகிழ்ச்சியடைகிறது. இந்தியாவில் எலக்ட்ரிக் வாகனத் துறை வேகமாக விரிவடைந்து வருகிறது, மேலும் பல ஸ்டார்ட்அப்கள் சந்தையில் நுழைகின்றன, மேலும் இந்த பயணத்தின் ஒரு பகுதியாக இருக்க விரும்புகிறோம். 200 ஸ்டார்ட்அப்கள் ஏற்கனவே பதிவு செய்யப்பட்டுள்ள நிலையில், இந்த திட்டம் மின்சார வாகன ஸ்டார்ட்அப் சுற்றுச்சூழல் அமைப்பிற்கு செல்ல வேண்டிய இடமாக மாறும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்.” என்று தின்குவேட்-இன் நிர்வாக கூட்டாளர் கன்ஷியாம் அஹுஜா கூறினார்.

2030 ஆம் ஆண்டுக்குள் உலக சந்தை அளவு $2.7 டிரில்லியன் அளவிற்கு நகர்வுத் துறையை எட்டும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இந்தியாவின் CAGR உலகளாவிய சராசரியான 22% உடன் ஒப்பிடும்போது 49% ஆக இருக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. 2030 ஆம் ஆண்டுக்குள் இந்திய சாலைகளில் 50 மில்லியன் மின்சார வாகனங்கள் (EV கள்) இயங்கும் என்றும் இந்தியாவில் மைக்ரோ-மொபிலிட்டி சந்தை அளவு 60 பில்லியன் டாலராக இருக்கும் என்றும் மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. கூடுதலாக, இந்தியாவில் உள்ள சில்லறை வாகன நிதி சந்தையில் 80% EV நிதியுதவியை நோக்கிச் செல்லும் என்று கணிக்கப்பட்டுள்ளது, இது 2030 ஆம் ஆண்டளவில் ஸ்மார்ட் போக்குவரத்து மற்றும் இணைக்கப்பட்ட தளவாடங்களுக்கு $320 பில்லியன் என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. கிரீன் மொபிலிட்டி என்பது சன்ச்சிகனக்ட்டின் முன்முயற்சியாகும், இது பசுமை இயக்கத்தை மையமாகக் கொண்ட துணிகர நிதிகளுடன் இணைந்து வளர்ந்து வரும் மொபிலிட்டி ஸ்டார்ட்அப் சுற்றுச்சூழலுக்கு பங்களிப்பதில் ஐபி முன்னணி வணிகங்களை ஆதரிக்கிறது.

யமஹா ஆட்டோமொபைல் துறையில் உலகளாவிய கண்டுபிடிப்பு முன்னணியில் உள்ளது. அனைத்து டொமைன்களிலும் உலகத் தரம் வாய்ந்த தீர்வுகளை எங்கள் பங்குதாரர்களுக்கு வழங்க நாங்கள் கடமைப்பட்டுள்ளோம். கிரீன் மொபிலிட்டி” மூலம், இந்தியாவில் புதுமையின் அகலத்தை ஆராய்ந்து அறிந்து கொள்வதில் யமஹா உற்சாகமாக உள்ளது, மேலும் யமஹாவின் நோக்கங்களுடன் ஒத்துப்போகும் இடங்களில் வழிகாட்டுதல் மற்றும் சந்தை அணுகல் ஆதரவை வழங்குகிறது என்று யமஹா மோட்டார் சொல்யூஷன்ஸ் இந்தியாவின் எம்.டி., சஞ்சய் சிங் கூறினார்.

உமிழ்வைக் குறைத்து காற்றின் தரத்தை மேம்படுத்தும் நிலையான போக்குவரத்து தீர்வுகளுக்கான நுகர்வோர் தேவை இந்த வளர்ச்சியின் ஒரு முக்கிய உந்துதலாகும். கூடுதலாக, மின்சார வாகனங்களுக்கான வரிக் கடன்கள் (EV) போன்ற அரசாங்க சலுகைகள் மின்சார வாகனங்களை நுகர்வோருக்கு அதிகளவில் அணுகக்கூடியதாக ஆக்கியுள்ளது மற்றும் இந்த முன் விதை முடுக்கி திட்டத்துடன், சன்ச்சிகனக்ட் ஆனது நிதி மற்றும் வழிகாட்டல் ஆதரவைப் பெறுவதில் ஆரம்ப-நிலை பசுமை இயக்கம் தொடக்கங்களை ஆதரிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. இந்த திட்டத்திற்கான விண்ணப்பங்கள் மார்ச் 31 ஆம் தேதி வரை ஏற்றுக்கொள்ளப்படும். இந்த 90 நாள் நிகழ்ச்சி மே 1 ஆம் தேதி தொடங்கி ஜூலை 30 ஆம் தேதி முடிவடையும். நிதியைப் பெற தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட ஸ்டார்ட்அப்கள் ரூ. 4 கோடி வரை பெறலாம், அதே நேரத்தில் ஒவ்வொரு ஸ்டார்ட்அப்பும் திட்டத்தின் முதல் கட்டத்தில் குறைந்தபட்சம் ரூ.75 லட்சங்களைப் பெறும். மேலும், தொழில் வல்லுநர்கள் இளம் தொழில்முனைவோருக்கு அவர்களின் ஸ்டார்ட்அப்களை மேம்படுத்துவதில் நிகழ்நேர அனுபவத்தையும் கற்றலையும் வழங்குவதற்கும், நிறுவனர்களுக்கு உதவும் நிறுவனர் முன்முயற்சியின் மூலம் சந்தையில் போட்டித்தன்மையுடன் இருக்க அவர்களுக்கு உதவுவதற்கும் கிடைக்கும். இது இந்தியாவின் முதல் சிறப்புத் தொழில் சார்ந்த முடுக்கத் திட்டமாகும், ஆரம்ப நிலை நிறுவனர்களைக் கைப்பிடிக்கும் வழிகாட்டிகளாக குறிப்பிடத்தக்க நிறுவனர்கள் உள்ளனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *